วาระงานผู้บริหารจังหวัดลำพูน
วันเสาร์ ที่ 27 เดือน กรกฎาคม พ.ศ. 2567
ผู้บริหาร | เวลา | กำหนดการ/ภารกิจ | สถานที่ | หมายเหตุ |
---|---|---|---|---|
นายสันติธร ยิ้มละมัย ผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน |
- | - | - | - |
นายอนุพงษ์ วาวงศ์มูล รองผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน |
08:39 น. | ประธานพิธีงานวันเข้าพรรษาเจ้าพ่อกู่ช้าง | โบราณสถานกู่ช้างลำพูน | มูลนิธิเจ้าพ่อกู่ช้างลำพูน ( การแต่งกาย : เสื้อพื้นเมืองสีขาว ) |
นายโยธิน ประสงค์ความดี รองผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน |
10:00 น. | ประธานในพิธีมอบบ้านตามโครงการบ้านกาชาด ปันรัก สร้างสุข จังหวัดลำพูน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ประจำปี 2567 | ณ บ้านนางสาวน่อสุ่ย จริยากรธรรม บ้านเลขที่ 379 หมู่ที่ 8 ตำบลนาทราย อำเภอลี้ | เหล่ากาชาดจังหวัดลำพูน / ผวจ.ลพ. มอบหมาย (การแต่งกาย: = ชุดสุภาพโทนเหลือง) |
นายสมาน กองแก้ว ปลัดจังหวัดลำพูน |
08:39 น. | ร่วมงานประเพณีวันเข้าพรรษาเจ้าพ่อกู่ช้าง | โบราณสถานกู่ช้างลำพูน | มูลนิธิเจ้าพ่อกู่ช้างลำพูน/แต่งกาย : เสื้อพื้นเมืองสีขาว |
นายบุญส่ง ไชยมณี หัวหน้าสำนักงานจังหวัดลำพูน |
- น. | เวรปฏิบัติราชการแทนผู้ว่าราชการจังหวัดในวันหยุดราชการหรือวันหยุดนักขัตฤกษ์ | ผู้ร่วมปฏิบัติหน้าที่ : ผอ.คุมประพฤติ ผอ.บังคับคดี |
เลือกวันที่ที่ต้องการแสดง